เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนโช๊คเป็นของ kayaba excel-g มาครับ  (อ่าน 383 ครั้ง)

ธีรภัทร์ ทองสุข

• บุคคลทั่วไป
 Share 
หนืดกว่าโช๊คเดิมประมาณ 15% เหมาะสำหรับคนที่คิดว่าโช๊คเดิมมันนิ่มไปเหมือนผมจะใส่กับสปริงเดิมหรือสปริงโหลดก็ได้ ใส่ของ almera ได้เลยช่วงล่างเดียวกัน ชุดนี้ 6,500 รวมติดตั้ง+ตั้งศูนย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ต.ค. 2017, 14:51:59 โดย ธีรภัทร์ ทองสุข »

ออฟไลน์ note

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 938
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: note
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: เปลี่ยนโช๊คเป็นของ kayaba excel-g มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ต.ค. 2017, 13:25:11 »
ไม่ใส่รุ่น new sr ไปเลยล่ะครับพี่ธี เห็นเค้าว่าหนึบสุดๆ

ออฟไลน์ JhonAdison

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 820
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: TONG
Re: เปลี่ยนโช๊คเป็นของ kayaba excel-g มาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ต.ค. 2017, 15:38:06 »
มารีวิวให้ชมด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ต.ค. 2017, 21:57:07 »
ไม่ใส่รุ่น new sr ไปเลยล่ะครับพี่ธี เห็นเค้าว่าหนึบสุดๆ
kayaba sr special ของ almera ไม่มีครับมีแต่ของ march ซึ่ง note เราใส่ไม่ได้ (ตรงกระบอกโช๊คของ march ไม่มีหูยึดลูกหมากกันโคลง)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ต.ค. 2017, 22:33:05 »
มารีวิวให้ชมด้วยนะครับ

โช๊คเดิมถ้าใช้ความเร็วสูงๆแล้วเจอถนนไม่ดีรถมันเสียอาการ เสียวมากๆครับ (ผมใช้รถตอนกลางคืนวิ่ง150-160ทุกวัน) ตัว excel-g ที่เปลี่ยนมาวิ่งความเร็วเท่าเดิมถนนเดิมก็ยังมีอาการอยู่แต่ไม่เสียวแล้วครับ ตอนนี้ได้ช่วงล่างที่ต้องการแล้ว ผมจะไม่ทำอะไรกับช่วงล่างเพิ่มแล้วครับ

ออฟไลน์ Putt

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 1181
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Putt
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2017, 15:42:09 »
 555:)

Tags: