เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ใกล้เสร็จแล้วครับ  (อ่าน 438 ครั้ง)

ออฟไลน์ warute

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1030
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: อู๊ด
    • รางวัลและกิจกรรม
ใกล้เสร็จแล้วครับ
« เมื่อ: 27 ก.ย. 2017, 16:22:23 »
 Share 
รอติด สปอยเลอร์ ไฟตัดหมอก ตามด้วยกล่องคันเร่งไฟฟ้า Ultramax
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2017, 18:04:20 โดย warute »

ธีรภัทร์ ทองสุข

• บุคคลทั่วไป
Re: ใกล้เสร็จแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ย. 2017, 18:59:31 »
รอติด สปอยเลอร์ ไฟตัดหมอก ตามด้วยกล่องคันเร่งไฟฟ้า Ultramax
ลองใช้โหมด sport ดูก่อนครับ ถ้ายังรู้สึกว่าคันเร่งยังตอบสนองไม่ได้ดั่งใจค่อยไปคันเร่งไฟฟ้าครับ

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ย. 2017, 19:04:56 »
คือ ผมกลัวจังหวะเร่งแซง จะไม่พ้นอะครับ เห็น ใน youtube มี คนบอกต้องกะระยะดีๆแม่นๆ

ธีรภัทร์ ทองสุข

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ย. 2017, 20:01:58 »
ผมเคยใช้โหมด sport เร่งแซงช่วงคาบลูกคาบดอกว่าจะพ้นหรือไม่พ้น มันก็ไปได้อยู่นะครับ รอบเครื่องวิ่งขึ้นมารอไว้อยู่แล้ว กดคันเร่งให้สุดแซงแบบเนียนๆเลยครับ แต่ยังไงต้องลองขับดูก่อนถ้ายังไม่มั่นใจก็ติดกล่องคันเร่งไฟฟ้าโลด

ออฟไลน์ liverpool0910

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 990
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: M
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.ย. 2017, 09:52:28 »
รถรุ่นเดียว สีเดียวกันเลยครับ ของผมนัดติดสปอยล์เลอร์อาทิตย์นี้แล้ว

เท่าที่ขับดู ช่วงแซงนี่ต้องกะว่าว่างจริง ๆ ถึงแซง ถ้าไม่รู้ใจรู้มือรู้เท้ากัน ขับลำบากแน่ เรียกว่าขับโน๊ตต้องใจเย็น ๆ กันเลย

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.ย. 2017, 10:41:41 »
รถรุ่นเดียว สีเดียวกันเลยครับ ของผมนัดติดสปอยล์เลอร์อาทิตย์นี้แล้ว

เท่าที่ขับดู ช่วงแซงนี่ต้องกะว่าว่างจริง ๆ ถึงแซง ถ้าไม่รู้ใจรู้มือรู้เท้ากัน ขับลำบากแน่ เรียกว่าขับโน๊ตต้องใจเย็น ๆ กันเลย

ผมติดขับเร็วซะด้วย แต่อยากได้รถนั่งสบายๆ ราคาสบายๆ คงต้องพึ่งกล่องคันเร่งแล้ว

ออฟไลน์ note

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 938
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: note
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.ย. 2017, 23:10:10 »
ผมก็สองจิตสองใจอยู่เหมือนกันว่าจะติดคันเร่งไฟฟ้าดีหรือเปล่า รถเดิมๆมันประหยัดน้ำมันดีครับ เคยขับ almera เพื่อนติดคันเร่งไฟฟ้าของ pivot 3 drive flat ใช้โหมด sport ขับในเมืองมันมากๆกดเป็นพุ่งเลยครับ แต่เพื่อนบอกเวลาใช้โหมด sport กินน้ำมันกระจายเหมือนกันเพราะรถจะคิกดาวน์บ่อยมาก ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ก.ย. 2017, 12:37:04 »
ผมก็สองจิตสองใจอยู่เหมือนกันว่าจะติดคันเร่งไฟฟ้าดีหรือเปล่า รถเดิมๆมันประหยัดน้ำมันดีครับ เคยขับ almera เพื่อนติดคันเร่งไฟฟ้าของ pivot 3 drive flat ใช้โหมด sport ขับในเมืองมันมากๆกดเป็นพุ่งเลยครับ แต่เพื่อนบอกเวลาใช้โหมด sport กินน้ำมันกระจายเหมือนกันเพราะรถจะคิกดาวน์บ่อยมาก ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ
ราคากล่องไม่แพงอะครับ 3-4 พันบาท จะให้เป็นแบบ sport แบบ ธรรมดา หรือ แบบ eco ก็ได้ แบบ eco รถยิ่งอืด ยิ่งประหยัดกว่า รถเดิมๆอีกครับ

ออฟไลน์ cha

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 209
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: cha
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ต.ค. 2017, 21:44:08 »
ไม่ลองเอาไปรีแม็บกล่องดูครับ...ไม่มีการตัดต่อสายไฟ...อัตราเร่งดีขึ้นประหยัด...ผมเอาซิลฟี่ของผมไปทำแล้วครับ ขับสนุกขึ้นเยอะ ที่สำคัญการรีแม็บ...ประกันศูนย์ไม่หมดด้วยครับ..เพราะศูนย์ไม่รู้..

Tags: