เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: magic collar ไอเท็มสำหรับคนรักช่วงล่าง  (อ่าน 508 ครั้ง)

ธีรภัทร์ ทองสุข

• บุคคลทั่วไป
 Share 
เข้าไปใส่มาเมื่อวาน หลักการทำงานของมันคือการเข้าไปอุดช่องว่างระหว่างตัวถังรถกับแพล่างให้แน่นสนิทมากยิ่งขึ้น เท่าที่้รู้สึกได้หลังจากขับรถออกมาจากที่ร้าน คือมันช่วยลดแรงสั่นสะเทือนเวลาเจอทางขรุขระหรือตอนขึ้นหลังเต่า ทำให้รถมันผ่านไปได้แบบนิ่มๆเงียบๆเลยครับ แต่อย่างอื่นยังไม่รู้สึกว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลง อาจจะเป็นของแต่งรถที่มองไม่เห็นแต่ใส่แล้วทำให้รถดีขึ้นครับ

ออฟไลน์ nang1969

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 632
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เหน่ง
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: magic collar ไอเท็มสำหรับคนรักช่วงล่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ย. 2017, 18:10:26 »
ราคาเป็นไงบ้างครับ คันหนึ่งใช้กี่ตัวครับ น่าสนใจมาก :emo_090:

ออฟไลน์ note

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 938
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: note
Re: magic collar ไอเท็มสำหรับคนรักช่วงล่าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ย. 2017, 11:34:22 »
ใช่ตัวเดียวกันกับ rigid collar ที่เคยฮิตมาก่อนหน้านี้หรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ย. 2017, 13:36:37 »
ราคาเป็นไงบ้างครับ คันหนึ่งใช้กี่ตัวครับ น่าสนใจมาก :emo_090:
ราคา 2,200 รวมติดตั้งครับ note กับ march ใช้ทั้งหมด 12 ตัว (หน้า10ตัวหลัง2ตัว) เพิ่งรู้ว่าใช้ช่วงล่างเดียวกันต่างกันแค่ note ใส่กันโคลงหน้ามาให้ส่วน march ไม่มี

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ย. 2017, 13:57:37 »
ใช่ตัวเดียวกันกับ rigid collar ที่เคยฮิตมาก่อนหน้านี้หรือเปล่าครับ
รูปร่างเหมือนกันต่างกันตรงวัสดุที่ใช้ในการผลิต rigid collar เป็นของ spoon (สำนักแต่งรถญี่ปุ่นชื่อดัง) ผลิตมาใส่รถได้ไม่กี่รุ่นส่วนมากจะเป็น honda ราคาเริ่มต้นที่ 13,500 บาท จึงมีเจ้าตัว magic collar ออกมาน่าจะเป็นฝีมือคนไทยสามารถใส่กับรถได้เกือบทุกรุ่นทุกยี่ห้อ ราคาก็ถูกกว่ามากครับ

ออฟไลน์ nang1969

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 632
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เหน่ง
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ย. 2017, 13:35:15 »
น่าสนใจมาก เดี๋ยวว่างต้องแวะเข้า กทม ไปจัดซะแล้ว  :emo_090:  ผมเจอท่อไทเทร้านนี้ในกทม. ใครเคยใช้บริการบ้างขอข้อแนะนำหน่อยว่า แจ๋มไหม ;)

ออฟไลน์ ศิวว้ชร์ ศักยภาพวิชานนท์

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 1020
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: wat rapicin
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ย. 2017, 13:42:21 »
แล้วกันโคลงหน้าหลัง หาได้ที่ไหนครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ก.ย. 2017, 19:15:15 »
น่าสนใจมาก เดี๋ยวว่างต้องแวะเข้า กทม ไปจัดซะแล้ว  :emo_090:  ผมเจอท่อไทเทร้านนี้ในกทม. ใครเคยใช้บริการบ้างขอข้อแนะนำหน่อยว่า แจ๋มไหม ;)
แจ่มเลยพี่โดยเฉพาะน้องคนที่ใส่หมวก!
ร้านไจแอ้นท่อซิ่ง by สังคมเทอร์โบ ผมเองยังไม่เคยได้ไปลองใ้ช้บริการ แต่ร้านเค้ามีชื่อเสียงอยู่เหมือนกันครับ ดูจากรูปน่าจะแจ่มนะพี่ ถ้าพี่อยากได้ตัวที่เป็นไทเทเนียมเเท้สำหรับ note คงต้องจอดทำราคาน่าจะอยู่ประมาณ 10,000-14,000 บาท

Tags: