เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สปริงโหลด silver sport street max  (อ่าน 507 ครั้ง)

ธีรภัทร์ ทองสุข

• บุคคลทั่วไป
สปริงโหลด silver sport street max
« เมื่อ: 19 ส.ค. 2017, 14:52:45 »
 Share 
ได้มาเมื่อเดือนที่แล้ว 6,900แต่ล่าสุดมีวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการแล้ว 4,900ครับ
เตี้ยลงมา 1.5นิ้วนุ่มหนึบดีไม่กระด้างเท่าไหร่ผมใส่กับโช็คเดิมก็ใช้งานได้ปกติ อาจจะมีเสียงดังเข้ารถมากขึ้น การขับขี่ต้องระมัดระวังมากขึ้นเวลาขึ้นคอสะพานหรือเจอถนนเป็นหลุมเป็นบ่อต้องเบรกต้องเบาถ้าไม่อยากให้โช๊คไปก่อนวัยอันควร แล้วก็ช่วงความเร็วสูงๆรถนิ่งมากขึ้นครับ ส่วนสายมุด สายเลีย ชอบเตี้ยแบบสุดตารางแนะนำ สตรัทปรับเกลียวตรงรุ่นเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2017, 23:22:49 โดย ธีรภัทร์ ทองสุข »

ออฟไลน์ CARBOMM

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 925
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: จี้
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: สปริงโหลด silver sport street max
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ส.ค. 2017, 14:01:09 »
กำลังขับสบายเลย แต่อยากสวยต้องต้องปรับลงอีกหน่อย สวยเลย

Re: สปริงโหลด silver sport street max
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ส.ค. 2017, 16:27:28 »
อยากลงมากกว่านี้เหมือนกันครับพี่จี้ แต่ก็คงจะต้องใส่สตรัทปรับเกลียวแทน ซึ่งมัน
จะทำให้เสียความนุ่มนวลของรถบ้านไป ผมชอบขับรถนิ่มๆมากกว่าเลยเลือกใส่สปริง
โหลดเอาครับ ดูดีขึ้นมาหน่อยเมื่อเทียบกับของเดิม สปริงเดิมๆมันสูงเกินห้ามใจจริงๆ

ออฟไลน์ note

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 938
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: note
    • รางวัลและกิจกรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ส.ค. 2017, 22:16:07 »
ใส่กับโช๊คเดิมหรือเปล่าครับ ดูแล้วไม่เตี้ยมากน่าจะไม่มีปัญหากับพี่ๆตำรวจ ท่านั่งซัก 4-5 คนได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ส.ค. 2017, 07:16:18 »
ผมใส่กับโช๊คเดิมครับ เหลือสองนิ้วสอดได้ตามกฎหมายพอดีเป๊ะ ถ้านั่งเต็มคันก็น่าจะได้นะเพราะสปริงโหลดมันทำมาให้ใช้กับโช๊คเดิมอยู่แล้ว และอายุการใช้งานของโช๊ค
ก็สั้นลงกว่าเดิมแต่เร็วหรือช้ามันขึ้นอยู่กับการขับขี่ของเราครับ

Tags: