เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มแถมเปลี่ยนรุ่นได้รึเปล่าครับ  (อ่าน 610 ครั้ง)

ออฟไลน์ roadback

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 891
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครนายก
  • ชื่อเล่น: ติง
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ยังไม่ได้รถนะครับ อยากลองถามก่อนว่ามีใครได้อัพเกรดรุ่นฟิล์มกันบ้างไหม ถ้าอยากจะติดเป็นรุ่นอื่น แล้วเพิ่มเงินเอา อยากรู้ว่าเปลี่ยนเป็นรุ่นไหนได้บ้างครับ

ธีรภัทร์ ทองสุข

• บุคคลทั่วไป
Re: ฟิล์มแถมเปลี่ยนรุ่นได้รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ส.ค. 2017, 21:29:10 »
ถ้าอยากได้ฟิล์มเกรดสูงๆ เอาออกมาติดเองครับชัวร์สุด แล้วขอของแถมเป็นตัวอื่นเพิ่มเอาดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Holy

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 714
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Holy
Re: ฟิล์มแถมเปลี่ยนรุ่นได้รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ส.ค. 2017, 22:48:56 »
เอาจริงๆ เปลี่ยนเป็นรุ่นไหนก็ได้ที่เราต้องการครับ แจ้งเซลส์ไปเขาจะหักลบกับราคาตัวที่เขาแถมให้ไปเป็นส่วนต่างที่เราต้องจ่ายเพิ่ม ก็คิดซะว่าเป็นส่วนลดฟิลม์ที่เราต้องการไป ติดตัวที่เราชอบไปเลยก็ดีเพราะเกิดไม่ถูกใจตัวแถมมาเปลี่ยนใหม่เสียค่าฟิลม์ตัวที่ต้องการเต็มๆ เกิดร้านที่ติดไม่เก่งหรือไม่ระวังเส้นไล่ฝ้าหลังขาดจะเป็นเรื่องอีก :emo_110:

แต่ของผมไม่ได้เปลี่ยนเพราะรอคนรู้จักเขากำลังจะเอาฟิล์มเซรามิคเข้ามาเอง เลยรอดีกว่าคนกันเองราคาพิเศษกว่าที่อื่นแน่นอน 555:)

ปล. ส่วนใหญ่ตัวที่แถมจะเป็น lamina pop ซึ่งเขาว่ากันว่าเป็นตัวห่วยสุดของ lamina แล้ว

ออฟไลน์ ialgo

• *
  • สมาชิก ID: 435
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: iTong
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ส.ค. 2017, 10:30:15 »
ผมไม่เอาที่ศูนย์ครับ ให้หักเป็นส่วนลด แล้วไปติดข้างนอกครับ พอดีรู้จักเซลล์ได้ส่วนลดพิเศษ

ผมติด Lamina L40 Digital CTX ครับ

ออฟไลน์ tonchai

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 914
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: Ton
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ส.ค. 2017, 16:42:16 »
ขอเป็นส่วนลดแล้วออกมาหาร้านติดเองดีกว่าครับ จะเลือกฟิล์มรุ่นไหนก็ได้ ร้านไหนก็ได้ด้วย ติดฟิล์มกับศูนย์เค้าก็เอาไปติดข้างนอกให้อยู่ดี
ของผมเลือกรับฟิล์มมารอบคัน เว้นบานหน้าไว้ออกมาติดคริสตันไลน์เอง จ่ายเอง 7 พันครับคุ้ม

ออฟไลน์ CARBOMM

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 925
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: จี้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ส.ค. 2017, 23:18:39 »
ผมขอส่วนตัวเลย LAMINA  ARL  ไม่เสียค่าส่วนต่างด้วย   0.พระราม3

ออฟไลน์ sanru.9595

• สมาชิก ID: 926
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: เธียร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ส.ค. 2017, 23:28:04 »
ลองคุยก่อนว่า แถมฟิล์มรุ่นไหน แล้วขออัพเกรดเป็นรุ่นที่ต้องการได้ไหม

ถ้าได้ต้องเพิ่มส่วนต่างเท่าไหร่ เทียบกับ เอาไปติดเองข้างนอก อย่างไหนถูกกว่าครับ

เพราะเคยเจอทั้งที่ให้ศูนย์ติดแล้วถูกกว่า กับ ศูนย์บวกมาซะเว่อร์ครับ

ออฟไลน์ roadback

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 891
  • จังหวัด: นครนายก
  • ชื่อเล่น: ติง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ส.ค. 2017, 22:06:32 »
ได้ส่วนลดกันประมาณเท่าไหร่ครับ เผื่อผมจะได้ลองไปคุยๆดูบ้าง

ออฟไลน์ note

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 938
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: note
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ส.ค. 2017, 12:02:34 »
น้องที่เป็นเซลล์บอกว่าฟิมล์ที่แถมถึงจะไม่ใช่ตัว top แต่ก็กันร้อนกับกันยูวีได้ 80℅ ขึ้นไป น้องเค้ายืนยันว่ากันร้อนได้จริง ผมเลยเชื่อใจให้น้องเค้าจัดการเลยครับ ผมขอฟิมล์เข้มสามบานหน้า 40 สามบานหลัง 80 น้องเค้าจัดของ 3m มาให้ไม่รู้รุ่นไหนแต่ติดมาเนียนดีครับแปลกดีข้างหน้าใสๆข้างหลังทึบๆสวยไปอีกแบบ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.ย. 2017, 22:51:02 »
ผมเอาฟิล์มแถมแค่สามบานหลังเลือกเป็นตัวเข้มสุด ส่วนสามบานหน้าเอามาติดเอง ผมเลือกติด sk skincare film ultra 70 เป็นฟิล์มใสตัวท็อปโทนสีเขียว กันร้อน 99% กันยูวีเอ 99% กันยูวีบี 99% ชุดนี้จบที่ 8,500 บาท

ออฟไลน์ note

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 938
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: note
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.ย. 2017, 12:11:33 »
ฟิล์มยี่ห้อนี้ไม่เคยได้ยินชื่อเลยครับมีเป็นฟิล์มเข้มบ้างหรือเปล่าหรือมีแต่ฟิล์มใสอย่างเดียวแต่เห็นกันได้เยอะดีอยากลองเปลี่ยนดู ฟิล์มแถมเข้ม 40 ที่ผมเลือกติดสามบานหน้านอกจากมันจะกันร้อนไม่ค่อยได้แล้วเวลาเจอแดดจัดๆแสบผิวไปหมดเลย ส่วนสามบานหลังเข้ม 80 เย็นสบายดีไม่มีปัญหา เลยจะเปลี่ยนแค่สามบานหน้ารบกวนแนะนำร้านให้หน่อยครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ก.ย. 2017, 17:53:36 »
ฟิล์มยี่ห้อนี้เน้นปกป้องผิวด้วยครับ สังเกตุจากการที่สามารถกันรังสียูวีบีได้
รุ่น ultra มีให้เลือกตั้งแต่ใสสุด ultra70 ไปจนถึงมืดสุด ultra15 เป็นฟิล์มรุ่นที่หนาที่สุด
ตัว ultra70 ที่ผมใช้อยู่ถึงจะใสแต่เวลาเจอแดดแรงๆไม่มีแสบผิวนะครับ ขับก็ง่าย
ผมติดที่ร้าน k27 autofilm อยู่แถวถนนคู้บอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2017, 18:44:59 โดย ธีรภัทร์ ทองสุข »

ออฟไลน์ CHERROCK

• สมาชิก ID: 995
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: ROCK
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ก.ย. 2017, 00:36:41 »
ถ้าเป็น Lamina ขออัพรุ่นสเปคดีๆหน่อย ARL ANL ได้ตามชอบเลยครับ ส่วนต่างไม่เท่าไหร่ แต่สีฟิล์มมีให้เลือกเยอะแยะเลยครับ ลองคุยกับเซลดีๆครับ

ออฟไลน์ cattalog

• สมาชิก ID: 996
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: cat
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 ก.ย. 2017, 01:44:11 »
ถ้าเป็นแถมพวกไฮคูล เวิลคูล สมาร์ทเทค สามเอ็มจะได้ฟิล์มเกรดต่ำๆ ห่วยๆครับ ถ้าไม่อยากรถช้ำลอกออกติดใหม่แนะนำให้ออกมาติดเอง เลือกยี่ห้อ และร้านที่มีมาตรฐานดีๆไปเลยดีกว่าครับ

Tags: