เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าศูนย์ตามระยะเท่าไรบ้างครับ  (อ่าน 576 ครั้ง)

ออฟไลน์ ialgo

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 435
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: iTong
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เข้าศูนย์ตามระยะเท่าไรบ้างครับ และมีค่าใช้จ่ายเท่าไบ้างครับ

ออฟไลน์ Holy

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 714
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Holy
Re: เข้าศูนย์ตามระยะเท่าไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ค. 2017, 09:19:17 »
น่าจะยังไม่มีใครเข้าตามระยะแรกมั๊ง ไม่น่าจะใช้กันถึง 10,000 km แถมรถยังออกไม่ถึง 6 เดือนด้วยแหละ

ตามระยะปกติทั่วไปจะเหมือนๆ กันแทบจะทุกยี่ห้อคือทุก 6 เดือนหรือ 10,000 กิโลหรืออย่างใดอย่างหนึ่งถึงก่อน ส่วน 6 เดือนแล้วถ้าวิ่งไปไม่เยอะมากอาจยืดไปได้เป็น 7-8 เดือนก็ได้สำหรับในช่วงรับประกันนะ ถ้าเกินระยะประกันไปแล้วผมจะเข้าเมื่อ 10,000 กิโลตลอด(ส่วนใหญ่จะเกือบปี เพราะผมใช้รถค่อนข้างน้อยถ้าแค่ไปทำงานกลับบ้านเดือนนึงผมใช้เฉลี่ยประมาณ 600 กิโลเองด้วยซ้ำ)

ออฟไลน์ JhonAdison

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 820
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: TONG
Re: เข้าศูนย์ตามระยะเท่าไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ส.ค. 2017, 10:23:30 »
1000 โลแรก ศูนย์นัดเข้าไปเช็คสะภาพทั่วไป ไม่เสียค่าใช้จ่าย
10000 โลแรก ครับ ต้องเข้าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ครับ ค่าใช้จ่ายน่าจะประมาณ 1000 กว่าๆครับ (กะเอา)

ออฟไลน์ Thanadej

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 1080
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อั๋น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ต.ค. 2017, 15:52:35 »
ไม่แพงครับ

ออฟไลน์ Μ Δ Y B Λ Ϋ

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 405
  • จังหวัด: Nakhonpathom
  • ชื่อเล่น: May - Note VL
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • Fb : thanatthanna > Line : unaoei
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ต.ค. 2017, 22:24:41 »
เช็คครั้งแรก 1 หมื่นกิโล ค่าใช้จ่ายประมาณ 1 พันกว่าบาท แล้วแต่ศูนย์

Tags: