เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: งง กับ ศูนย์บริการ เรื่อง รถ!!!!!!!! ฝาก admin แจ้ง Nissan Thailand ด้วยครับ  (อ่าน 6038 ครั้ง)

ออฟไลน์ kit_kit

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 443
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนท์
  • ชื่อเล่น: กิจ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ศูนย์บริการแจ้งมา จะมีรถเข้ามาต้นเดือน เป็นสีที่จองไว้
 แต่จะติด skirt มาด้วย ถ้าจะเอา ต้องจ่ายเพิ่ม 21000 บาท
 ลูกค้า ไม่ได้สั่ง ให้ติด แต่Nissan Thailand  ใส่มาให้
ทางศูนย์บริการ มาถามกับลูกค้า ว่าจะรับรถแบบนี้ มั้ย
พอถามรถ สีที่อยากได้ ที่เป็นรถปกติที่ไม่ติดskirt จะมีมั้ย
คำตอบ คือ ไม่แน่ใจจะมีมาเมื่อไร

งง...รถที่ผลิต ติดskirt  ออกมาทำไม ถ้าลูกค้าไม่สั่ง หรือนี้คือแผนการตลาด
ของ Nissan Thailand

การตลาด ของ Nissan Thailand.ดูจะคิดว่าลูกค้าอยากได้รถ
คงจะรับ แน่นอน ส่วนลดที่บอก2หมื่น ก็เท่ากับ ไม่มีประโยชน์

แบบนี้ถ้า Nissan Thailand.ผลิตรถติดskirt  จริงๆทำไมไม่โฆษณา
ออกมาเลย  บวกราคาขายไปก่อนเลย....ไม่ใช่มาทำแบบนี้ ผมว่ามันแย่มากๆๆ

ออฟไลน์ Sayumpoo

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 481
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: หยุม
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
เล่นมุขกับลูกค้าแบบนี้ เริ่มกลัวละ ว่าบริการหลังการขายจะเป็นยังไง

ผมคิดตั้งแต่เรื่องดอกละ  ในโบรชัวร์บอก 1.xx%  ความจริง 3% กว่า ดาวน์ 25% ผ่อน 48 งวด :P

ท่านเสียดอก กี่% รึว่าเซลหลอกผม  ได้แถมอะไรบ้าง

ดอก1.49. ไม่มีของแถมครับ

ถ้าเอาประกัน จ่าย ดอก3.15

ออฟไลน์ Parunphon

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 349
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ตู่
ผมก็ไม่ได้ประกันครับ เพราะไม่ได้ผ่อน ศูนย์บอกว่า ถ้าอยาก ได้ประกันชั้นหนึ่ง ต้องผ่อนอย่างเดียวครับ งง

ออฟไลน์ Chakkarin

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 389
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Chak
บอกเงียบๆได้ใหมครับผม 0 ใหน แอบหวั่นใจ

ล่าสุด ลูกค้าสัมพันธ์ Nissan motor  โทรมาสอบถามเรื่อง
 การรับรถ /ส่วนลด20000 ที่ได้สิทธิ / การติดskirt   มากับรถ

โดยสรุป
การรับรถ (รถผมมาละเลยไม่ได้ตอบประเด็นนี้ ชัดๆ) บอกแค่ว่า มียอดจองเยอะ อาจทำให้รับรถช้า
ส่วนลด20000  เจ้าหน้าที่ตอบไม่ได้ว่า ยังได้หรือไม่ กรณีที่รับรถไม่ทัน 31/3/60
ส่วนเรื่องรถมีskirt ทาง ลูกค้าสัมพันธ์ไม่ทราบเรื่องนี้ ว่ามีการขายที่ติดskirt จากโรงงานออกมา

ผมเลยเสนอไปเลย ก็ทำราคามาให้ชัดไป
คือ  V / VL / VL +skirt 
ลูกค้าจะได้ทราบเหมือนกัน และก็ไม่ต้องมานั่งนึกว่า Nissan motor ทำรถใส่skirt  มาทำไม

ออฟไลน์ Drive555

• *
  • สมาชิก ID: 425
  • จังหวัด: ashburn
  • ชื่อเล่น: Drive

ออฟไลน์ Nissan Note

• Administrator
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Admin
    • Nissan Note
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
เรื่อง skirt ไม่น่าเกี่ยวกับทาง Nissan Thailand นะคับ น่าจะเป็นที่เซลล์มากกว่า เซลล์น่าจะไปดีลกับร้านทำ skirt ข้างนอกไว้ แล้วให้ไปติดเพื่อแลกกับส่วนลด ซึ่งจริงๆมาติดข้างนอกถูกกว่ากันเยอะครับ บางเจ้าไม่ถึง 10000 ด้วยซ้ำ เซลล์น่าจะตุกติกแล้วหล่ะครับ

เรื่อง skirt ไม่น่าเกี่ยวกับทาง Nissan Thailand นะคับ น่าจะเป็นที่เซลล์มากกว่า เซลล์น่าจะไปดีลกับร้านทำ skirt ข้างนอกไว้ แล้วให้ไปติดเพื่อแลกกับส่วนลด ซึ่งจริงๆมาติดข้างนอกถูกกว่ากันเยอะครับ บางเจ้าไม่ถึง 10000 ด้วยซ้ำ เซลล์น่าจะตุกติกแล้วหล่ะครับ

ตอนแรกผมด็คิดแบบนี้ แต่ผมสอบถามหลายศูนย์ละก็ตอบเหมือนกัน skirt ที่ติดจากโรงงาน
ผมคิดว่าเซลหรือศูนย์คงไม่กล้าติดจากภายนอก แล้วมาบอกราคาของศูนย์  และอีกข้อคือ รถที่ติดskirt มาจะเป็นแต่สีแดงเท่านั้น

Admin ลองสอบถาม ตามศูนยต่างๆดูครับหรือไม่ถาม Nissan Thailand น่าจะมีคำตอบ

อีกอย่างถ้าศูนย์ติดเอง และบอกราคาศูนย์ ออกใบเสร็จ ศูนย์
แบบนี้ รวมตัวคนที่ซื้อรถที่มีskirt จากโรงงาน
ไปแจ้งความลงบันทึกประจำวัน ได้เลยนะครับ

จะได้ไม่มีศูนย์ไหนกล้าทำอีก. Admin ว่าดีมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2017, 22:07:46 โดย kit_kit »

ออฟไลน์ monpriya

• *
  • สมาชิก ID: 556
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เก่ง
ขอนุญาติให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ
     รถที่ติดสเกิร์ตจากโรงงานจะมีแค่ที่ละ 1 คันเป็นสีแดงค่ะเพื่อไว้เป็นตัวอย่างให้ลูกค้าดูค่ะ
แต่สามารถจำหน่ายได้ถ้าลูกค้าต้องการ ส่วนราคาสามารถลดได้นะคะต้องต่อรองทางศุนย์ค่ะ
ถ้าสีแดงคันอื่นๆไม่ได้ติดนะคะ 1 คัน 1ศูนย์เท่านั้นค่ะที่เราส่งมอบสีแดงไปแล้วหลายคันที่ไม่ได้ติดสเกิร์ตค่ะเพราะลูกค้าไม่ประสงค์จะติดก็ไม่บังคับค่ะ

ออฟไลน์ monpriya

• *
  • สมาชิก ID: 556
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เก่ง

ออฟไลน์ bussababoon8914

• **
  • สมาชิก ID: 635
  • จังหวัด: สุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: BUS
เตือนภัย  หลอกลวง

นิสสัน สมุทรสาคร  สาขาเอกชัย 33   
 :emo_023: :emo_023: :emo_023:

ออฟไลน์ bussababoon8914

• **
  • สมาชิก ID: 635
  • จังหวัด: สุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: BUS
โปรส่วนลดซื้อสด 55,000.-  ศูนย์นิสสัน สมุทรสาคร สาขาเอกชัย33
หลอกลวง   เซลล์ ชื่อ พีท
ช่วยกันบอกต่อ  อย่าได้ไปซื้อ กับศูนย์นี้เด็ดขาด

ออฟไลน์ สัญญา

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 548
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ส.ญ

ออฟไลน์ natthaphak

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 1298
  • จังหวัด: กรุงเทพ